Giám đốc Công an Thành phố thăm, tặng quà chiến sĩ Điện Biên
Ngày đăng: 07/05/2024 | Lượt xem:
Nhân kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ (07/5/1954 - 09/5/2024), sáng ngày 07/5/2024, đoàn đại biểu Thành ủy - Hội đồng nhân dân - Ủy ban nhân dân - Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam Thành phố Hồ Chí Minh do đồng chí Trung tướng Lê Hồng Nam - Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Công an Thành phố làm trưởng đoàn, đã đến thăm, tặng quà những cựu binh trực tiếp tham gia Chiến dịch Điện Biên Phủ. Tham gia đoàn còn có đại diện Quận ủy, Ủy ban nhân dân, Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam quận Tân Bình.
Đoàn đã đến thăm và tặng quà ông Nguyễn Thế Kỷ (sinh năm 1932, thương binh), bà Phạm Thị Tuyết (sinh năm 1935), ông Phan Đình Du (sinh năm 1925, cùng ngụ tại phường 2, quận Tân Bình) và ông Đào Xuân Quế (sinh năm 1930, ngụ tại phường 12, quận Tân Bình).
Đoàn thăm, tặng quà ông Nguyễn Thế Kỷ cùng gia đình
Đoàn thăm, tặng quà bà Phạm Thị Tuyết cùng gia đình
Tại các nơi thăm, đồng chí Giám đốc Công an Thành phố đã thăm hỏi những người cựu binh và gia đình, bày tỏ sự trân trọng, lòng biết ơn sâu sắc với những cống hiến, hy sinh to lớn của những người chiến sĩ đã đóng góp làm nên chiến thắng Điện Biên Phủ.
Đoàn thăm, tặng quà ông Phan Đình Du cùng gia đình
Đoàn thăm, tặng quà ông Đào Xuân Quế cùng gia đình
Đồng chí Giám đốc Công an Thành phố gửi lời chúc các ông bà được sống lâu, sống khỏe, trường thọ, luôn là tấm gương, là chỗ dựa cho thế hệ trẻ noi theo; tiếp tục phát huy tinh thần chiến sĩ Điện Biên, phẩm chất Bộ đội Cụ Hồ, đóng góp xây dựng địa phương ngày càng phát triển.
Những người chiến sĩ Điện Biên năm xưa xúc động trước tình cảm của lãnh đạo các cấp đã luôn quan tâm, ghi nhớ những người đã từng chiến đấu, đóng góp công lao trên chiến trường Điện Biên. Các chiến sĩ Điện Biên cũng mong muốn Thành phố tiếp tục quan tâm, thực hiện nhiều chính sách chăm lo cho các gia đình có công, gia đình chính sách đã tham gia bảo vệ Tổ quốc.
Phòng Tham mưu
- - Thông báo về Lễ viếng và Lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam (24/07/2024)
- - Hội nghị tập huấn, triển khai công tác phòng chống khủng bố trên địa bàn Thành phố Hồ Chí Minh năm 2024 (23/07/2024)
- - Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng với sự nghiệp bảo vệ an ninh quốc gia, bảo đảm trật tự, an toàn xã hội (21/07/2024)
- - Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng (20/07/2024)
- - Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng với lực lượng Công an nhân dân (20/07/2024)
- - 6 tháng đầu năm 2024, Công an Thành phố đạt nhiều kết quả nổi bật trong công tác đảm bảo an ninh chính trị, giữ vững trật tự an toàn xã hội (16/07/2024)
- - Kỷ niệm 99 năm Ngày Báo chí Cách mạng Việt Nam (21/6/1925 - 21/6/2024) (21/06/2024)
- - Hội nghị đánh giá kết quả công tác phối hợp trong thực hiện công tác Cảnh vệ giữa Công an Thành phố Hồ Chí Minh, Bộ Tư lệnh Cảnh vệ và Bộ Tư lệnh Thành phố Hồ Chí Minh (17/06/2024)
- - Đoàn đại biểu Công an Thành phố Hồ Chí Minh công tác tại Hàn Quốc (14/06/2024)
- - Công an Thành phố Hồ Chí Minh và Công an 6 tỉnh Long An, Tiền Giang, Bà Rịa - Vũng Tàu, Đồng Nai, Bình Dương, Tây Ninh ký kết kế hoạch phối hợp tăng cường công tác đấu tranh phòng, chống tội phạm và vi phạm pháp luật liên quan vật liệu xây dựng thông thường trên địa bàn Thành phố Hồ Chí Minh và các tỉnh giáp ranh. (14/06/2024)
- Trang đầu
- Trang trước
- 1
- 2
- 3
- 4
- 5
- ...
- Trang cuối